Sáng ngày 08/4/2024, trường THPT Bình Phú tổ chức lễ tuyên dương giáo viên giảng dạy và học sinh đạt giải trong kì thi Học sinh giỏi cấp Thành phố năm học 2023-2024, nhằm vinh danh những thành tích đầy tự hào của các em và trân quý công lao dạy dỗ của các Thầy Cô trong suốt gần một năm học đã qua cùng đội tuyển
Trên đà hưng phấn với những thành tích từ các cuộc thi Học sinh giỏi Quốc gia, Học sinh giỏi giải toán trên máy tính cầm tay và Khoa học kĩ thuật cấp Thành phố, sáng ngày 04/3/2024, trường THPT Bình Phú tổ chức Lễ ra quân kì thi Học sinh giỏi cấp Thành phố năm học 2023-2024, nhằm động viên, ủng hộ, tiếp thêm sức mạnh cho các em học sinh giỏi khối 12 trước khi bước vào cuộc chiến sáng ngày 05/3/2024.
Trong không khí phấn khởi của ngày đầu tiên trở lại trường sau kì nghỉ Tết nguyên đán, trường THPT Bình Phú tổ chức lễ khai xuân năm Giáp Thìn và tuyên dương các giáo viên đạt giải trong hội thi Thiết kế chủ đề dạy học tích hợp STEM, tuyên dương các giáo viên giảng dạy, giáo viên hướng dẫn và học sinh đạt giải trong kì thi Học sinh giỏi giải toán trên máy tính cầm tay và Khoa học kĩ thuật cấp Thành phố năm học 2023-2024
Trong suốt hơn 23 năm thành lập trường, đây là năm đầu tiên trường THPT Bình Phú có học sinh đạt giải học sinh giỏi Quốc gia. Tập thể sư phạm nhà trường vô cùng tự hào và vui mừng, mặc dù trường THPT Bình Phú không phải trường chuyên, cũng không phải trường thường có lớp chuyên, tuy nhiên học sinh nhà trường đào tạo vẫn đủ kiến thức, kĩ năng và bản lĩnh để tham dự các cuộc thi lớn và đủ khả năng để đạt thành tích cao.
Không khí Tết đến xuân về cũng là thời điểm đánh dấu cho 5 tháng học tập và rèn luyện đã qua của trường THPT Bình Phú. Ngày 22/01/2024, nhà trường tổ chức lễ sơ kết học kì I cho toàn thể học sinh ba khối nhằm đánh giá những kết quả đạt được trong học kì vừa qua, tuyên dương và khen thưởng cho các tập thể và cá nhân đạt thành tích cao trong thi đua học kì I.
Trải qua hơn nửa học kì, học sinh trường THPT Bình Phú đã tham gia rất nhiều hoạt động học tập và phong trào thi đua sôi nổi. Để khen thưởng cho các học sinh đạt tổng điểm cao trong đợt kiểm tra tập trung giữa học kì I, cho các tập thể đạt giải trong hội thi “Thiết kế sản phẩm trưng bày chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam” và cuộc thi hùng biện Tiếng Anh, sáng ngày 04/12/2023, nhà trường tổ chức lễ khen thưởng giữa học kì I năm học 2023-2024 trong tiết sinh hoạt dưới cờ đầu tuần
Hòa cùng không khí cả nước hân hoan chào đón kỉ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023), sáng ngày 17/11/2023, trường THPT Bình Phú long trọng tổ chức buổi lễ tri ân tất cả giáo viên, nhân viên - những người đưa đò thầm lặng mà cao quý.
Sáng ngày 23/10/2023, trường THPT Bình Phú tổ chức khen thưởng cho học sinh Đào Như Ý – lớp 12A15 với thành tích được chọn vào đội tuyển chính thức học sinh giỏi Thành phố tham dự kì thi học sinh giỏi Quốc gia trước toàn trường trong buổi sinh hoạt dưới cờ đầu tuần
Căn cứ Nghị định 81/2021/NĐ-CP ngày 27/08/2021 của Chính phủ quy định về cơ chế thu, quản lý học phí đối với cơ sở giáo dục thuộc hệ thống giáo dục quốc dân và chính sách miễn, giảm học phí, hỗ trợ chi phí học tập; giá dịch vụ trong lĩnh vực giáo dục, đào tạo.
....
Căn cứ Nghị quyết số 04/2023/NQ-HĐND ngày 12 tháng 7 năm 2023 của Hội đồng nhân dân TP.HCM về Quy định các khoản thu và mức thu, cơ chế quản lý thu chi đối với các dịch vụ phục vụ, hỗ trợ hoạt động giáo dục của cơ sở giáo dục công lập trên địa bàn Thành phố Hồ Chí Minh năm học 2023-2024....
Hòa chung không khí nhộn nhịp hân hoan của cả nước, ngày 05 tháng 9 năm 2023, trường THPT Bình Phú long trọng tổ chức lễ khai giảng năm học 2023-2024, đồng thời, trường cũng vinh dự khi đón nhận Giấy chứng nhận kiểm định chất lượng giáo dục cấp độ 2.
Một năm học nữa đã trôi qua với biết bao nỗ lực, cố gắng của thầy và trò trường THPT Bình Phú. Sáng ngày 22 tháng 5 năm 2023, trường THPT Bình Phú tổ chức lễ tổng kết năm học, nhằm nhìn lại những kết quả trong một năm học đã qua, để tuyên dương và trao thưởng cho các tập thể lớp xuất sắc, các học sinh có tổng điểm cao trong đợt kiểm tra tập trung học kì II, các học sinh Xuất sắc, học sinh Giỏi nhất khối, học sinh Giỏi nhất lớp và các học sinh Giỏi tiêu biểu của từng lớp, các học sinh đạt giải trong phong trào thi đua và có đóng góp tích cực cho hoạt động của nhà trường, cũng như trao học bổng cho các học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
Trải qua hơn 23 năm hình thành và phát triển, trường THPT Bình Phú là một trong những trường THPT hàng đầu của Quận 6 cả về cơ sở vật chất và chất lượng chuyên môn, với nhiều thành tích trong giảng dạy, học tập và phong trào thi đua.
Sáng ngày 12 tháng 5 năm 2023, trường THPT Bình Phú tổ chức lễ trồng cây bàng vuông Trường Sa để kỉ niệm 133 năm ngày sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh và lễ kết nạp quần chúng ưu tú là học sinh gia nhập Đảng Cộng sản Việt Nam.
Mục đích tự đánh giá nhằm xác định nhà trường đáp ứng mục tiêu giáo dục trong từng giai đoạn, lập kế hoạch cải tiến chất lượng, duy trì và nâng cao chất lượng các hoạt động của nhà trường, thông báo công khai với các cơ quan quản lý nhà nước và xã hội về thực trạng chất lượng của trường, để cơ quan quản lý nhà nước đánh giá, công nhận trường đạt kiểm định chất lượng giáo dục.